BAYANIN KANKANIN TUHU

Jagora ga kankare famfo, kayan aiki da aminci na wurin aiki

Kankare Pumping

Nasihu akan Zuba Kankare tare da PumpsA kan madaidaicin siminti, burin ku shine sanya simintin kusa da inda zai kasance na ƙarshe - ba wai kawai don adana lokacin jigilar kaya da haɓaka yawan aiki ba, har ma don guje wa sarrafa simintin.Amma akan ayyuka da yawa na kankare, babbar motar da ke shirye-shiryen ba za ta iya samun damar shiga wurin aiki ba.Lokacin da kake ajiye wani patio mai hatimi a cikin bayan gida mai shinge, bene na ado a ciki a cikin ginin da ke kewaye ko aiki a kan wani babban gini mai tsayi, dole ne ka sami wata hanyar motsa simintin daga motar zuwa wurin sanyawa. hanya ce mai inganci, abin dogaro da tattalin arziki wajen sanya kankare, wani lokacin kuma ita ce kadai hanyar samun kankare zuwa wasu wurare.Wasu lokuta, kawai sauƙi da saurin yin famfo da kankare sun sanya shi hanya mafi dacewa ta tattalin arziki na jeri kankare.A ƙarshe, dacewa da sauƙin shiga ga masu haɗa manyan motoci dole ne a auna su da sha'awar gano famfo kusa da wurin sanyawa.

YADDA CONCRETE KE WUCE TA LAYIN PUMP

Lokacin da aka yi famfo da kankare, an raba shi da bangon layin famfo ta hanyar lubricating na ruwa, siminti da yashi. A dabi'a, haɗin kankare dole ne ya dace da aikace-aikacensa na musamman, amma kuma dole ne ya ƙunshi isasshen ruwa don haɗuwa don motsawa cikin sauƙi. ta hanyar masu ragewa, lanƙwasa da hoses da aka samu a mafi yawan saitin bututun mai.Tushen famfo na iya rage matsalolin da ke da alaƙa da yin famfo da kankare kuma suna taimakawa layukan yin famfo dadewa.Yana da mahimmanci a sami duk mahaɗin da aka keɓance a matsayin “wanda ake iya buguwa” kafin kowane siminti.Akwai cakuduwar da ba sa yin famfo kwata-kwata ko sa layukan famfo su toshe.Wannan na iya haifar da babbar matsala idan kuna da manyan motoci 8 da suka isa bakin aiki a shirye don fitar da siminti.Dubi ƙarin game da cire toshewar. INGANTACCEN GIRMAN LAIYI DA KAYANA Domin inganta aikin famfo na kankare, dole ne a ƙayyade tsarin mafi inganci na tsarin.Dole ne a ƙayyade madaidaicin matsi na layi don motsa kankare a ƙayyadadden adadin kwarara ta bututun wani tsayi da diamita.Manyan abubuwan da ke shafar matsin bututun bututun su ne:

Yawan yin famfo

Diamita na layi

Tsawon layi

Tsaye da nisa a tsaye

Kanfigareshan, gami da rage sassa

Bugu da ƙari, dole ne a yi la'akari da wasu abubuwa masu yawa yayin da ake ƙayyade matsi na layi, ciki har da:

Tashi a tsaye

Lamba da tsananin lanƙwasa

Adadin madaidaicin bututun da aka yi amfani da shi a cikin layi

Diamita na layi: Manyan bututun diamita suna buƙatar ƙarancin matsa lamba fiye da ƙananan bututun diamita.Koyaya, akwai rashin lahani ga amfani da manyan magudanan ruwa, kamar haɓakar toshewa, takalmin gyaran kafa da aikin da ake buƙata.Game da haɗin kankare dangane da diamita na layi, matsakaicin girman adadin ya kamata ya zama mafi girma fiye da kashi ɗaya bisa uku na diamita na layin, bisa ga ma'auni na ACI. Tsawon layi: Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwaƙwalwa na Ƙaƙwalwa na Ƙaƙwalwa na Ƙaƙwalwa na Ƙaƙwalwa na Ƙaƙwalwa na Ƙaƙa ) da aka yi ta hanyar layi yana fuskantar rikici tare da bango na ciki. na bututun.Yayin da layin ya fi tsayi, ana samun ƙarin gogayya.Don tsayin nisan famfo, amfani da bututun ƙarfe mai santsi na iya rage juriya.Tsawon bututun da aka yi amfani da shi a ƙarshen bututun yana ƙara zuwa tsayin layin gaba ɗaya kuma. Tsawon tsayin daka da tashi tsaye: Mafi nisa ko mafi girma da simintin yana buƙatar tafiya, ƙarin matsa lamba zai ɗauka don isa wurin.Idan akwai nisa mai tsayi a kwance don rufewa, zaɓi ɗaya shine a yi amfani da layi biyu da famfo guda biyu, tare da ciyar da famfo na farko a cikin hopper na famfo na biyu.Wannan hanya na iya zama mafi inganci fiye da guda ɗaya, layi mai nisa. Lanƙwasa a cikin layi: Saboda juriya da aka fuskanta tare da canje-canje a cikin shugabanci, ya kamata a tsara shimfidar bututun tare da mafi ƙarancin lanƙwasa. idan an sami raguwar diamita na bututu a kan hanyar simintin tafiya.A duk lokacin da zai yiwu, yakamata a yi amfani da layin diamita iri ɗaya.Koyaya, idan ana buƙatar masu ragewa, masu rage tsayi zasu haifar da ƙarancin juriya.Ana buƙatar ƙarancin ƙarfi don tura kankare ta hanyar rage ƙafar ƙafa takwas fiye da ta hanyar rage ƙafa huɗu.

NAU'O'IN TUSHEN KASHE

Boom famfo: Motocin Boom raka'a ne masu ɗaukar kansu da suka ƙunshi babbar mota da firam, da famfo da kanta.Ana amfani da manyan motocin Boom don zubar da kankare don komai tun daga ginshiƙai da matsakaitan gine-gine masu tsayi, zuwa manyan ayyukan kasuwanci da masana'antu.Akwai famfunan axle guda ɗaya, manyan motocin da aka ɗora amfani da su don haɓakar ƙarfinsu, dacewa da wuraren da aka keɓe, da ƙimar farashi / aiki, har zuwa manya, rigs guda shida da ake amfani da su don famfunan su masu ƙarfi da tsayi mai tsayi. da sauran manyan ayyuka.Booms na wadannan manyan motoci na iya zuwa a cikin jeri na sassa uku da hudu, tare da ƙananan tsayin tsayin kusan ƙafa 16 wanda ya sa ya dace don sanya kankare a wuraren da aka kulle.Ya fi tsayi, haɓakar sassa biyar na iya kaiwa sama ko sama da ƙafa 200. Saboda isar su, manyan motocin bum sau da yawa suna zama a wuri ɗaya don zubowa gabaɗaya.Wannan yana ba da damar manyan motoci masu shirye-shirye don sauke kayansu kai tsaye zuwa cikin hopper na famfo a wuri ɗaya na tsakiya, ƙirƙirar ingantaccen zirga-zirgar zirga-zirgar wuraren aiki.Mafi yawan masana'antun suna ba da zaɓuɓɓuka iri-iri, akan chassis da girman famfo, ƙayyadaddun abubuwan haɓakawa, sarrafa nesa, da ƙari. options.Line farashinsa:Waɗannan m, šaukuwa raka'a ana yawanci amfani da su famfo ba kawai tsarin kankare, amma kuma grout, rigar screeds, turmi, shotcrete, kumfa kankare, da kuma sludge.Pump masana'antun bayar da wani iri-iri daban-daban line farashinsa saduwa da fadi da kewayon. bukatu iri-iri.Fassarar layi yawanci suna amfani da famfo nau'in bawul-bawul.Duk da yake ana kiran ƙananan samfura sau da yawa grout pumps, da yawa za a iya amfani da su don simintin tsari da harbin ƙirƙira inda ƙarancin ƙarar fitarwa ya dace.Ana kuma amfani da su don gyara simintin ruwa na ƙarƙashin ruwa, cike fom ɗin masana'anta, sanya kankare a cikin sassan da aka ƙarfafa sosai, da gina katako na katako don bangon katako.Wasu nau'ikan nau'ikan da ake tuƙa da ruwa sun ɗora simintin tsari a abubuwan da suka wuce yadi cubic 150 a cikin sa'a guda. Kudin famfunan bawul-bawul ya yi ƙasa kaɗan kuma akwai ƴan abubuwan lalacewa.Saboda ƙirarsa mai sauƙi, famfo yana da sauƙin tsaftacewa da kulawa.The raka'a ne ƙanana da kuma maneuverable, da hoses sauki rike.Don ƙarin bayani a kan layi farashinsa, duba Kankare Pumps Buyer's Guide.Separate placing booms:Separate kankare ajiye booms za a iya amfani da lokacin da albarku truck ne babu, ko a yanayi inda wani albarku. motar bum ba zata iya samun damar shiga wurin da ake zubawa cikin sauƙi ba.Haɗe tare da famfon ɗin da ya dace, waɗannan ɗimbin ɗimbin yawa suna ba da tsari na tsari na rarraba kankare. Misali, ƴan kwangila za su iya amfani da fam ɗin da aka ɗora da babbar mota tare da haɓakar haɓakawa a yanayin sa na al'ada na wani ɓangare na yini a kan tukwane ko sauran wuraren zama na ƙasa. , sa'an nan da sauri cire albarku (tare da taimakon wani hasumiya crane) domin m wurare daga baya a cikin yini.Yawanci, ana sake hawa bum ɗin a kan ƙafar ƙafa, wanda za'a iya samun ɗaruruwan ƙafa daga famfo kuma a haɗa shi da bututun.

Firam ɗin giciye: Haɗa tushe tare da firam ɗin giciye.

Dutsen Hasumiyar Crane: Boom da mast da aka ɗora akan hasumiya ta crane.

Dutsen gefe: Mast ɗin da aka ɗora zuwa gefen tsari tare da maƙallan.

Dutsen ƙwanƙwasa: Ƙarfafawa da mast ɗin da aka saka a cikin shimfidar bene tare da wedges.

Firam ɗin giciye mai tsayi: Sifili mai tsayi ballamin firam ɗin giciye.Hakanan za'a iya amfani da wannan hanyar tare da hawan da aka ɗora a kan matsi mai ƙwanƙwasa.


Lokacin aikawa: Fabrairu-14-2022